Nissan Juke Club Thailand นิสสัน จู๊คคลับ (ประเทศไทย)

ผู้เขียน หัวข้อ: ขับจุ๊คมาจะ 5ปีละ ปัญหาเดียวคือระบบเเอร์ มาสอบถามปัญหาครับ เผือใครเจออยุ่  (อ่าน 1226 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dulkb

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3113
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: Bangkok to sisaket
  • ชื่อเล่น: ดุลย์
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

ตอนนี้พึ่งเปลี่ยนแผงเเอร์  มีเสียงฟึ้ด ฟึ้ด(เหมือนรอบเสียงรถที่จูนไม่ดี คล้ายเสียงลม) ดังเป็นรอบๆ  บางครั้งก็ดังตามคันเร่ง. เเต่จะดังเป็นสม่ำเสมอทุก 5-10วินาที
อยากรุ้ว่าเป็นกับอะไรครับ ช่างก็ยืนยันว่าเป็นกับคอมเเอร์อย่างเดียวเลย. มีใครเจอปัญหานี้ใหมครับ

ออฟไลน์ Mewmusicst

• No.160
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 5458
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Mewmusic
  • Lovely Red Juke

จะ 5 ปีเหมือนกันค่ะ ไม่เคยมีปัญหา วันนี้แอร์ไม่เย็นมีเสียงฟี้ๆออกมาเวลาเปิด พรุ่งนี้จะเอาไปซ่อมร้าน คืบหน้าอย่างไรจะมาบอกค่ะ :D

ออฟไลน์ Mewmusicst

• No.160
  • *
  • สมาชิก ID: 5458
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Mewmusic
  • Lovely Red Juke

ไปทำมาแล้วค่ะ เสียงฟี๊ดๆ เป็นเสียงตัวคอยเย็นที่เปลี่ยนมาเป็นอะไหล่เทียบ ทำให้มีเสียงนิดหน่อย ร้านบอกว่าอะไหล่แท้ขาดตลาดค่ะ ไม่รู้จะมาเมื่อไหร่ แต่ตัวอะไหล่เทียบก็ใช้ได้ไม่มีปัญหาแค่มีเสียงเฉยๆ

ออฟไลน์ Dulkb

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3113
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: Bangkok to sisaket
  • ชื่อเล่น: ดุลย์

ขอบคุณครับ. ว่าเเต่อาการเหมือนกันใหมน้อ

ออฟไลน์ mnbn

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 1821
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ภูเก็ต
  • ชื่อเล่น: น้ำทุ่น

5 ปียังไม่มีปัญหา แอรเย็นเฉียบ

ออฟไลน์ Tony Tong

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8748
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: มุกดาหาร
  • ชื่อเล่น: Tony

ของผมกำลังจะครบ4ปี  ีปัญหาเมื่อตอนครบสองปีคืืืืืืืืือระบบแอร์ ดีที่เคลมได้ ตอนสองปีเหมือนกันโช้คประตูหลังไม่ค่อยดัน เคยไปถามเคลมศูนย์ไม่ทำเรื่องเคลมให้ เซ็ง

ออฟไลน์ futron

• *
  • สมาชิก ID: 8153
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ฟู่

อาการเดียวกันเลยครับ มีเสียงฟีดๆๆ ได้ยินชัดเจน
แล้วก็มีกลิ่นเหมือนสารเคมี ออกมาจากช่องแอร์ ตอนที่สตาร์ทรถ
ซึ่งนี้กลิ่นจะอยู่ไม่นาน แต่จับความรู้สึกได้ชัดเจน

แอร์ก็เย็นน้อยลง    ทีนี้พอไปออกต่างจังหวัด แอร์กลายเป็นไม่เย็นเลย

เลยไปเข้าศูนย์ nissan ที่ต่างจังหวัด  เค้าบอกตรวจไม่พบรอยรั่ว เลยอาจจะเป็นที่ตู้แอร์
ซึ่งตัวอะไหล่ตัวนี้ ราคาประมาณ 17,000 บาท   
แล้วการเปลี่ยนก็จะใช้เวลานาน

พอดีผมก็ไม่ได้เตรียมใจมาซ่อมใหญ่ขนาดนี้ ทางศูนย์เลยแนะนำว่า เติมน้ำยาแอร์ดูไปก่อน
คิดค่าเติมไป 1,000 บาท

พอทำเสร็จ แอร์ก็กลับมาเย็นปกติเลยครับ เสียงฟีดๆๆ ก็หายไปด้วย
คงต้องลองใช้ไปสักพัก ว่าเสียงฟีดๆ จะกลับมาอีกไหม แล้วก็จะเย็นไปได้อีกยาวๆไหม

อีกอาการที่ยังไม่หายคือ จะได้กลิ่นน้ำยาเคมีอะไรสักอย่าง มาในตอนแรกๆ  สักประมาณ 5 วินาทีแรก
หลังจากนั้น กลิ่นก็จะหายไป     

คงลองใช้ไปสักพัก ถ้ามีอาการอะไรอีก เดี๋ยวมาอัพเดทครับ

ออฟไลน์ Wichakom_K

• *
  • สมาชิก ID: 8531
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Ong

เคยเซ็นเซอร์วัดอุณหภูมิเสียไปครั้งนึง นอกนั้นไม่เคยมีปัญหาเรื่องอย่างที่ จขกท ว่ามานะครับ

ยังไงก็ขอให้แก้ได้โดยไวครับ  :emo_051:

ออฟไลน์ tteera

• *
  • สมาชิก ID: 12044
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: tteera

ของผมครบ 5 ปีเหมือนกันครับ
แอร์ไม่เย็นครับ ทางร้านซ่อมแอร์แจ้งว่าต้องเปลี่ยนตู้ ครับ
เขาคิดผม 6500 บาทครับ
เขาว่ารถรุ่นนี้ต้องเปลี่ยนตู้อย่างเดียว จริงไหมครับ แล้วผมควรเปลี่ยนไหมครับ

ออฟไลน์ กงลี่

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 12206
  • จังหวัด: พังงา
  • ชื่อเล่น: กงลี่

รถเราอายุ 5 ปี 5 เดือน ตอนนี้ปัญหาที่เจอคือ น้ำหยดใส่หลังเท้าซ้ายที่พักเท้า ฝั่งคนขับ มันจะรู้สึกเย็น กำลังจะเอาไปตรวจที่อู่ แถวสะพานควายพอจะมีอู่ไหมค่ะ แนะนำไหมค่ะ