Nissan Juke Club Thailand นิสสัน จู๊คคลับ (ประเทศไทย)

ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเสียงติดรถ i-connect สามารถ Update Firmware ได้มั้ย  (อ่าน 6759 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Chow

• No.019
  • สมาชิก 25 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3163
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: peter
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

เครื่องเสียงติดรถ i-connect สามารถ Update Firmware ได้มั้ย เพราะผมเห็นว่า เป็น android 2.3.6 ถ้า สามารถอัพเป็น android 4.0 คงจะดึงสมรรถนะของตัวเครื่องออกมามากกว่านี้ เราจะหา Rom รึ firmware ของเครื่องเสียงจีน ที่เป็น android os จะได้รึป่าวผู้รู้รึ developer android ไม่ลอง modify ดูหน่อยละครับ อาจจะทำแล้วเอามาขาย ผมว่าน่ะจะดีนะครับ

ออฟไลน์ palmloma

• No.040
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5538
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: palm
    • Made in Heaven

ผมเคยโทรถามฝ่ายเทคนิคของ E-LEAD Thailand แล้วครับ
วิทยุติด JUKE Spec Thai / Indo คือ e-lead EL827/28909

ตัวนี้มีใช้แค่ 2 ประเทศในโลก

Firmware เขาบอกว่าพัฒนาในไต้หวันครับ
อัพเกรดโดยการก็อปปี้ ROM image ลง T-flash เท่านั้น ซึ่งเค้าจะไม่ให้ ROM ครับ
เพราะคนที่จ้างพัฒนาคือ NISSAN ดังนั้น ROM จะขอได้จากศูนย์เท่านั้น หากได้มาก็มีอาจแฮ็กได้ครับ

ที่ข้างจอจะมีรู 8 pin เขาบอกว่าเป็น Port Serial เอาไว้ Services แต่ตรงนี้เฉพาะโรงงานครับ ไม่มีสาย Console ขาย และศูนย์ NISSAN ก็ไม่มีครับ

ถ้าสามารถเปิดสิทธิ์ ROOT ได้ เท่าที่ถามมา จะสามารถ ปลดล็อคจอ, ลบ/เพิ่มโปรแกรมได้
ปรับให้เพิ่มลดเสียงตามความเร็วได้(ต้องต่อสายความเร็ว  nissan ลอยสายไว้เฉยๆ)

ผมอยากลบเกมบอมเบอร์แมน กับฟรุตสไล์ดออกมาก อยากลงโปรมแกรมที่เป็นประโยชน์กว่านี้

ปล. วิทยุ สามารถเสียบ Air Mouse ได้นะครับ ถ้าลงเกมส์ได้ นี่มันเลย
รับถ่ายทำ Wedding Cinema, Presentation, งาน Cinematography ทุกชนิด

https://vimeo.com/palmloma/videos
https://www.facebook.com/Made.in.Heaven.Weddings

ออฟไลน์ Peter Chow

• No.019
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3163
  • ชื่อเล่น: peter

ผมว่าเครื่องเสปคดีนะครับ แต่ทำไมไม่ยอมปลดให้เสียดายจัง ถ้านิสสันคิดได้ว่าถ้าอัพเกรด firmware แล้วจะทำให้สามารถใช้งานเต็มประสิทธิภาพแล้วจะมีคนอยากจะใช้มากขึ้น ไม่น่ามาคิดเล็กคิดน้อยเลย แล้วแบบนี้เราหา developer มา root ให้ได้มั้ยครับ แล้วจับ rom โมลง คงจะใช้คุ้มค่ากว่านี้ ตอนนี้ผมเล็งๆว่าจะเปลี่ยนเป็นของจีนแต่ก้ออยากหารุ่นที่สามารถรองรับ DVB T2 ได้ด้วยแต่ตอนนี้หาดูมีแต่ DVB T เลยไม่แน่ใจว่าจะมาใช้บ้านเราได้รึป่าว ช่วยแนะนำด้วยครับว่ารุ่นไหนเจ๋ง เพราะถ้าอัพ i-connect ไม่ได้คิดว่าคงเปลี่ยน

ออฟไลน์ thippapai

• No.133
  • **
  • สมาชิก ID: 2704
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Num

ออฟไลน์ !boynaja

• No.455
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 2000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 1450
  • พลังน้ำใจ : 69
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: boynaja
  • รางวัลและกิจกรรม กลุ่มสมาชิกที่มีส่วนร่วมในกิจกรรม แบ่งปันสู่น้อง อิ่มท้องอิ่มใจ ครั้งที่ 1

ยังไงตอนนนี้ ช่วยทำ Rom ให้ไม่แฮงค์ ไม่ error ก่อนจะดีมากเลยค้าบ..  :-[

ออฟไลน์ pinpinja

• No.060
  • สมาชิก ID: 4590
  • พลังน้ำใจ : 4
  • ชื่อเล่น: ปิ่น

รอผู้เชี่ยวชาญมาช่วยครับ JUKE 2015 เห็น i-Connect มีลูกเล่นเพิ่มมาหลายอย่าง สามารถเอาตัวเดิมไปอัพเดตได้ไหมครับ รอผู้รู้มาตอบครับ

ออฟไลน์ kuruma

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 5577
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: อาท

ไม่น่าได้

ออฟไลน์ SCKN

• สมาชิก 10 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 4489
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: tick

หลังจาก update firmware android ในมือถิอ FRONT I CONNECT เกิดอาการเชื่อมต่อblutooth โทรศัพท์ ไม่ได้ ผมเลยลองแวะศูนย์ แถวบ้าน บนถนน สุวินทวงศ์ เป็น ของ nissan  มหานคร  ไม่น่าเชื่อ  คับผม  เจ้าหน้าฝ่ายบริการ ทำเรื่อง เบิกเปลี่ยนเป็นรุ่นล่าสุดให้เลย
ดีใจสุด ๆ  คาดว่ารอประมาณ ไม่เกิน 1  :emo_102:อาทิตย์

ออฟไลน์ !boynaja

• No.455
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 2000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 1450
  • พลังน้ำใจ : 69
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: boynaja
  • รางวัลและกิจกรรม กลุ่มสมาชิกที่มีส่วนร่วมในกิจกรรม แบ่งปันสู่น้อง อิ่มท้องอิ่มใจ ครั้งที่ 1

หลังจาก update firmware android ในมือถิอ FRONT I CONNECT เกิดอาการเชื่อมต่อblutooth โทรศัพท์ ไม่ได้ ผมเลยลองแวะศูนย์ แถวบ้าน บนถนน สุวินทวงศ์ เป็น ของ nissan  มหานคร  ไม่น่าเชื่อ  คับผม  เจ้าหน้าฝ่ายบริการ ทำเรื่อง เบิกเปลี่ยนเป็นรุ่นล่าสุดให้เลย
ดีใจสุด ๆ  คาดว่ารอประมาณ ไม่เกิน 1 อาทิตย์

ดีใจด้วยค้าบ....    :emo_051:

ออฟไลน์ Goodluck

• No.026
  • สมาชิก ID: 1505
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ลักษ์

อยากได้ใหม่บ้างครับ ของเดิม ดูอึนๆมึนๆ เวลานี่ก็ปรับตลอด55555

ออฟไลน์ beersrilapo

• *
  • สมาชิก ID: 8944
  • จังหวัด: จันทบุรี
  • ชื่อเล่น: เบียร์

รอๆๆ เท่าที่มีนี่มึนมาก บางทีก็ดับเองเฉย. :P

ออฟไลน์ SCKN

• *
  • สมาชิก ID: 4489
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: tick

เเป่ว เปลี่ยนfront แล้วนึกว่าได้รุ่นใหม่  รุ่นเก่าเหมือนเดิม

ออฟไลน์ fightrod

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 11510
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: fightrod

ครับ