Nissan Juke Club Thailand นิสสัน จู๊คคลับ (ประเทศไทย)

ผู้เขียน หัวข้อ: จะอะไรกันนักหนา!  (อ่าน 13003 ครั้ง)

ออฟไลน์ JUKE KA

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 534
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: ศรีสะเกษ
  • ชื่อเล่น: ชัย
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: จะอะไรกันนักหนา!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 15 พ.ค. 2014, 12:20:55 »

บางคนบอกจุ๊คคือมาชร์ยกสูง!!..ชุบแป้งทอด!!บางล่ะ(ผมละเซ็งน้อยใจครับ)ถามจริง!!ครับถ้าเอามาชร์มายกสุงเหมือนจุ๊ค..แล้วขายแปดแสนมันจะมีคนซื้อไหมครับ..คนก็พูดไปรถมันคนละแบบคนละเรื่องกันเรย..ถ้ามั่วแต่กลัวนั้นกลัวนี้ไม่กล้าซาตินี้คงไม่ได้ขับรถที่แตกต่างเทพๆแบบจุ๊คหรอกครับ..คงได้ขับแต่รถบ้านๆออกแบบสไตล์เดิมๆในท้องตลาดไปครับ..ปล..คนรักจุ๊คครับ..  :'( :'( :'( :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ค. 2014, 12:37:37 โดย JUKE KA »

ออฟไลน์ Goodluck

• No.026
  • สมาชิก ID: 1505
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ลักษ์
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 15 พ.ค. 2014, 13:12:35 »

ผมว่ามันเป้นความรู้สึก รักแรกพบนะ และฝังใจกับ JUKE ทำให้เราคงจะเปลี่ยนไปใช้รุ่นอื่นไม่ได้ ข้อเสียที่หลายๆคนบอกว่า แคบบ้าง รถประหลาดบ้าง เหมือนสวิฟเล่นกล้ามบ้าง แต่ละคำ ผมคิดต่างดู ถ้าเราไปเลือกรถรถ่นอื่นยี่ห้ออื่น ในเวลาขับรถยี่ห้อนั้นอยู่มี JUKE ผ่านมา เรายังเสียดายมันอยู่ไหม ผมเลยเลือก  JUKE เพราะผมจะได้มีความสุขกับการใช้รถที่เรารัก และไม่เสียใจภายหลัง อิอิ

รักนะ จู๊คๆ

ออฟไลน์ Jangky

• No.037
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2693
  • พลังน้ำใจ : 18
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Jangky
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 15 พ.ค. 2014, 14:22:37 »

บางคนบอกจุ๊คคือมาชร์ยกสูง!!..ชุบแป้งทอด!!บางล่ะ(ผมละเซ็งน้อยใจครับ)ถามจริง!!ครับถ้าเอามาชร์มายกสุงเหมือนจุ๊ค..แล้วขายแปดแสนมันจะมีคนซื้อไหมครับ..คนก็พูดไปรถมันคนละแบบคนละเรื่องกันเรย..ถ้ามั่วแต่กลัวนั้นกลัวนี้ไม่กล้าซาตินี้คงไม่ได้ขับรถที่แตกต่างเทพๆแบบจุ๊คหรอกครับ..คงได้ขับแต่รถบ้านๆออกแบบสไตล์เดิมๆในท้องตลาดไปครับ..ปล..คนรักจุ๊คครับ..  :'( :'( :'( :'( :'(
นั่นสิคะ รถของคุณแม่ก็เป็นมาร์ชค่ะ ไม่เห็นจะเหมือนกันตรงไหนเลย พูดกันไปนั่น

• No.037
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 15 พ.ค. 2014, 14:24:39 »

ผมว่ามันเป้นความรู้สึก รักแรกพบนะ และฝังใจกับ JUKE ทำให้เราคงจะเปลี่ยนไปใช้รุ่นอื่นไม่ได้ ข้อเสียที่หลายๆคนบอกว่า แคบบ้าง รถประหลาดบ้าง เหมือนสวิฟเล่นกล้ามบ้าง แต่ละคำ ผมคิดต่างดู ถ้าเราไปเลือกรถรถ่นอื่นยี่ห้ออื่น ในเวลาขับรถยี่ห้อนั้นอยู่มี JUKE ผ่านมา เรายังเสียดายมันอยู่ไหม ผมเลยเลือก  JUKE เพราะผมจะได้มีความสุขกับการใช้รถที่เรารัก และไม่เสียใจภายหลัง อิอิ

รักนะ จู๊คๆ
เมื่อก่อนแจงขับรถไม่เป็นนะ พอขับเป็นก็ขับมาร์ชของแม่ มองรถรุ่นอื่นๆก็รู้สึกเฉยๆค่ะ ไม่รู้สึกอยากได้เป็นของตัวเองเลย พอเห็นจู๊คในโฆษณาเท่านั้นแหล่ะ รู้สึกว่ามันใช่้เลย! เป็นรถที่ตกหลุมรักมากกกก  :-*  ข้อเสียที่แจงเห็นจริงคือสีค่ะ ส่วนเรื่องแคบแจงไม่ถือว่าเป็นข้อเสียขนาดว่าต้องเสียดายเงินที่จะซื้อ

ออฟไลน์ deawposch

• No.099
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2007
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: พัทยา บางปะกง รามอินทรา
  • ชื่อเล่น: deaw
  • No.099
  • รางวัลและกิจกรรม กลุ่มสมาชิกที่มีส่วนร่วมในกิจกรรม แบ่งปันสู่น้อง อิ่มท้องอิ่มใจ ครั้งที่ 1
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 15 พ.ค. 2014, 21:31:20 »

ไม่รู้มีแต่คนมอง มีรสนิยม ดีกว่า ชีวิค อัลติส มาสด้า3 ชิวฟี้ เยอะ รถเกรดมินิราคากะบะ ชิวๆน่ะ
 :emo_046: :emo_046: :emo_046: :emo_046: :blank: :blank: :blank:

ออฟไลน์ aLEXander

• No.206
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2882
  • จังหวัด: Surat Thani
  • ชื่อเล่น: เล็ก
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 16 พ.ค. 2014, 08:40:04 »

ไม่รู้มีแต่คนมอง มีรสนิยม ดีกว่า ชีวิค อัลติส มาสด้า3 ชิวฟี้ เยอะ รถเกรดมินิราคากะบะ ชิวๆน่ะ
 :emo_046: :emo_046: :emo_046: :emo_046: :blank: :blank: :blank:
[/quote

:emo_051: อันนี้ก็เปรียบเทียบซะเห็นภาพเลยครับ เห็นเป็นภาพสีกันเลยทีเดียว  :'(

ออฟไลน์ nui909

• No.048
  • สมาชิก ID: 4861
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: nui
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 16 พ.ค. 2014, 11:21:20 »

ผมว่าจูคเป็นรถที่แปลกไม่เหมือนใครเพราะตอนแรกผมไปดู ford Eco sport แต่ผมมองไปมองมาจูคก็สวยกว่าทั้งที่ ford อ๊อฟชั่นดีกว่าถูกกว่ากว้างกว่าแต่สุดท้ายผมก็เอา juke เพราะความแปลกนี่แหละคับ :-[

ออฟไลน์ Dual Frogs

• VIP.004
  • สมาชิก ID: 4388
  • พลังน้ำใจ : 30
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: go
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 16 พ.ค. 2014, 13:26:36 »

คุณ deawposch ครับ ใส่ล้อ+ยางสเปคเท่าไหร่ครับล้นดี  :emo_051:

• No.037
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 16 พ.ค. 2014, 13:47:01 »

ผมว่าจูคเป็นรถที่แปลกไม่เหมือนใครเพราะตอนแรกผมไปดู ford Eco sport แต่ผมมองไปมองมาจูคก็สวยกว่าทั้งที่ ford อ๊อฟชั่นดีกว่าถูกกว่ากว้างกว่าแต่สุดท้ายผมก็เอา juke เพราะความแปลกนี่แหละคับ :-[
วันก่อนแจงเห็น Ford ecosport ตัวจริงแล้ว ไม่ค่อยสวยค่ะ ดูข่้างๆมันจะแบนๆ โหย่งๆ ดูไม่สมส่วนบอกไม่ถูก

• No.037
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 16 พ.ค. 2014, 13:47:57 »

มีแต่คนมองจริงๆด้วยค่ะ วันก่อนจอดรถอยู่ มีคนลงจาก crv เดินมาถามว่าขับดีไม๊ อยากได้มั่ง

ออฟไลน์ nui909

• No.048
  • สมาชิก ID: 4861
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: nui
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 16 พ.ค. 2014, 13:56:25 »

วันก่อนแจงเห็น Ford ecosport ตัวจริงแล้ว ไม่ค่อยสวยค่ะ ดูข่้างๆมันจะแบนๆ โหย่งๆ ดูไม่สมส่วนบอกไม่ถูก
ใช่เลยคับ เพราะหากจูค ผ่านไป 5 ปีผมว่ามันก็ยังดูสวยแต่ถ้า ford ผ่านไปห้า ปีมันก็จะดูเป็นรถบ้านธรรมดาไม่เหมือนจูคยังคงแปลกและสวยอยู่เหมือนเดิมคับ C:-)

ออฟไลน์ Nattprom

• สมาชิก ID: 3940
  • พลังน้ำใจ : 1
  • ชื่อเล่น: Natt
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 16 พ.ค. 2014, 15:39:12 »

:-* เลือก Juke แล้ว อย่าได้สนใจ
คนอื่น ก็คือ คนอื่น เก็บมาใส่ใจ ก็ไม่ทำให้ประสิทธิภาพของรถเรา ดีขึ้น หรือ แย่ลง
 :)) :))
เลือก Juke ขับ Juke ให้คนอื่นๆ อิจฉา ดีกว่า
 C:-)
แล้วจะรู้จักเขา :D http://nattprom.blogspot.com

ออฟไลน์ Arpakorn

• สมาชิก 25 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 4460
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ปอ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 17 พ.ค. 2014, 11:07:57 »

ไม่ว่าคนจะซื้อ Nissan Juke ด้วยปัจจัยอะไรก็แล้วแต่ สุดท้ายแล้ว ถ้าจะซื้อเขามาขับจริงๆ ต้องห้อยเหตุผลเป็น ปัจฉิมลิขิต ไว้ด้วย นั่นคือ "ผมรัก Juke" เมื่อคุณรักรถรุ่นนี้แบบที่พวกผมรักกัน ปัญหา อะไรก็แล้วแต่จะหายไปทันที..... คนเราวิจารณ์ได้ครับ จะด่าจะว่า มันเป็นสิทธิ์ของเขา แต่ถ้าเอาไปเปรียบกับรุ่นอื่น บอกได้ประโยคเดียวว่า "ก็ไปซื้อรุ่นอื่นดิ" จบ.

ออฟไลน์ Phuritat Red Juke

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4543
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ทัต
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 17 พ.ค. 2014, 13:41:59 »

2-3 ปีที่แล้วน้องคนที่ทำงานบอกว่าเมื่อไรเปลี่ยนรถ ?
ผมบอกว่าไม่มีรถที่เข้าตาเลย...  8)
เห็นมีแต่ JUKE ตัวนำเข้านั้นละ :emo_103:
แต่ตอนนั้น...ล้านกว่า ก็คิดอยู่ว่าซื้อดีมั๊ย ? แต่อย่าดีกว่าเดี๋ยวอะไหล่อะไรหายาก
2014 มีหนังสือพิมพ์ลงโฆษณา JUKE น้องคนนั้นรีบเอามาให้ผมดูเลย
ผมตัดสินใจซื้อ JUKE ทันที....ฮ่าๆ :emo_090: :emo_090: :emo_090:

• No.037
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 17 พ.ค. 2014, 13:50:09 »

กับจู๊คนี่ไม่ใช่แค่ความชอบจริงๆด้วยค่ะ เรียกว่ารักเลยดีกว่า  :emo_103: